Travicol PA TV.Pharm 10 vỉ x 10 viên (Paracetamol Ibuprofen)
* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian
** Giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm
30 ngày trả hàng Xem thêm
Các sản phẩm được đóng gói và bảo quản an toàn.
Số đăng ký: 893100545124
Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phépTìm thuốc Paracetamol/Ibuprofen khác
Tìm thuốc cùng thương hiệu TV.Pharm khác
Thuốc này được bán theo đơn của bác sĩ
Gửi đơn thuốcLưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website chỉ mang tính chất tham khảo.
Giao nhanh thuốc trong 2H nội thành HCM
Bạn muốn nhận hàng trước 4h hôm nay. Đặt hàng trong 55p tới và chọn giao hàng 2H ở bước thanh toán. Xem chi tiết
Chỉ dành cho mục đích thông tin. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.
- Fencedol F Vacopharm 10 vỉ x 10 viên – Thuốc giảm đau hạ sốt
- Giá tham khảo:50 đ
Thông tin sản phẩm
Nội dung sản phẩm
Thành phần
- Paracetamol: 325mg
- Ibuprofen: 200mg
Công dụng (Chỉ định)
- Giảm đau từ nhẹ đến trung bình, bao gồm: đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay hoặc bắp chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân.
- Giảm đau, nhức đầu trong cảm cúm, cảm lạnh, thay đổi thời tiết, đau bụng kinh, nhức răng, đau sau nhổ răng và tiểu phẫu.
Liều dùng
- Nên tham khảo ý kiến bác sĩ khi các triệu chứng kéo dài hoặc xấu đi nếu dùng thuốc hơn 3 ngày.
- Người lớn: uống 1-2 viên/lần, 3 lần/ngày, cách 6 giờ uống một lần (nếu cần).
- Không uống quá 10 viên/ ngày.
Cách dùng
- Dùng đường uống sau khi ăn.
Quá liều
- Paracetamol: dùng một liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ, 7,5 - 10 g mỗi ngày, trong 1 - 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày gây nhiễm độc gan.
- Biểu hiện Buồn nôn, nôn, và đau bụng, xanh tím da, niêm mạc và móng tay.
- Cách xử lý: điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống. Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất sulfhydryl có hiệu quả hơn khi cho thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol hoặc có thể dùng methionin Ngoài ra có thể dùng than hoạt và/hoặc thuốc tẩy muối.
- Ibuprofen: Triệu chứng thường gặp nhất gồm đau bụng, buồn nôn, nôn, mệt mỏi, lơ mơnhức đầu, ù tai, ức chế hệ thần kinh trung ương, co giật.
- Xử trí quá liều: rửa dạ dày, gây nôn, uống than hoạt tính. Nếu nặng: thẩm tách máu hoặc truyền máu.
Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)
- Người bệnh bị dị ứng với paracetamol, ibuprofen hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.Sử dụng đồng thời với các thuốc NSAID khác.
- Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
- Loét dạ dày tá tràng tiến triển. Quá mẫn với aspirin hay với các thuốc chống viêm không steroid khác (hen, viêm mũi, nổi mày đay sau khi dùng aspirin).
- Người bệnh bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận (lưu lượng lọc cầu thận dưới 30ml/phút).
- Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin. Người bệnh bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận. Bệnh tạo keo.
- Ba tháng cuối của thai kỳ.
Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)
Phản ứng phụ hiếm khi xảy ra. Phản ứng phụ thường gặp.
- Ibuprofen: Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt, chóng mặt, bồn chồn, mẩn ngứa, ngoại ban.
- Paracetamol: gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu, có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Tương tác với các thuốc khác
- Sử dụng liều cao và kéo dài paracetamol có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông máu và các dẫn chất indandion.Uống rượu quá nhiều và lâu ngày hoặcuống các thuốc chống co giật (phenyntoin, barbiturat, carbamazepin...) hoặc uống Isoniazid và các thuốc chống lao có thể làm tăng nguy cơ độc tính trên gan của paracetamol.
- Ibuprofen dùng đồng thời với thuốc chống viêm không steroid khác: làm tăng nguy cơ chảy máu và loét dạ dày. Ibuprofen có thể làm giảm tác dụng bài xuất natri niệu của các thuốc lợi tiểu.
Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)
- Dùng liên tục 2 tuần có thể gây suy gan, suy thận. Hạn chế uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol.
- Rối loạn hô hấp: Ở những bệnh nhân mắc, hoặc có tiền sử bệnh hen phế quản hoặc dị ứng với các NSAID. Uống NSAID có thể gây giảm phụ thuộc liều tạo thành prostaglandin và làm lắng đọng suy thận.
- Khi sử dụng ibuprofen có thể làm tăng huyết áp hoặc làm nặng hơn các bệnh tăng huyết áp. Bệnh nhân cần được thông tin về các triệu chứng độc tính nghiêm trọng trên tim mạch (đau ngực, khó thở, yếu, khó nói)
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).Nguy cơ huyết khối tim mạch: Các thuốc chống viêm không steroid (NSAIDs), không phải aspirin, dùng đường toàn thân, có thể làm tăng nguy cơ xuất hiện biến cố huyết khối tim mạch, bao gồm cả nhồi máu cơ tim và đột quỵ, có thể dẫn đến tử vong. Nguy cơ này có thể xuất hiện sớm trong vài tuần đầu dùng thuốc và có thể tăng lên theo thời gian dùng thuốc. Nguy cơ huyết khối tim mạch được ghi nhận chủ yếu ở liều cao.
Phụ nữ mang thai và cho con bú
- Đặc biệt không được dùng ibuprofen trong ba tháng cuối của thai kỳ nếu không có sự hướng dẫn của bác sĩ.
Người lái xe và vận hành máy móc
- Thuốc có thể gây chóng mặt, buồn nôn, mệt mỏi, nhức đầu hoặc không tập trung.
Bảo quản
- Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.
Đánh Giá - Bình Luận
-
Nhà Thuốc Minh Châu 354
354 Nguyễn Văn Công ( Phường 3, GV ) Phường Hạnh Thông, Tp HCM
-
Nhà Thuốc 114 Bạch Đằng
D114 Bạch Đằng ( Phường 2, Tân Bình ) Phường Tân Sơn Hòa, Tp HCM
-
Nhà Thuốc 666 Bà Lê Chân
66 - 68 Bà Lê Chân, Phường Tân Định, Quận 1, TPHCM
0818002244| 7:00 - 22H00
-
Nhà Thuốc Minh Châu 690
( 261 Phạm Văn Chiêu, Phường 14, GV ) 69/10x Phạm Văn Chiêu, Phường An Hội Tây, TPHCM
0988115175| 7:00 - 22H00
-
CSKH Online
354 Nguyễn Văn Công ( Phường 3, GV ) Phường Hạnh Thông, Tp HCM
0899791368| 08:00 - 17:00
-
CSKH Online
354 Nguyễn Văn Công ( Phường 3, GV ) Phường Hạnh Thông, Tp HCM
0899391368| 14:00 - 22:00
- Đặt đơn thuốc trong 30 phút. Gửi đơn
- Giao nhanh 2H nội thành HCM Chính sách giao hàng 2H.
- Đổi trả trong 6 ngày. Chính sách đổi trả

