Di-Angesic Codein 10 TV.Pharm 2 vỉ x 10 viên (Paracetamol Codein)

Mã SP: 32864

* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian
** Giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm

30 ngày trả hàng Xem thêm

 Các sản phẩm được đóng gói và bảo quản an toàn.

#32864
Di-Angesic Codein 10 TV.Pharm 2 vỉ x 10 viên (Paracetamol + Codein)
5.0/5

Số đăng ký: 893101166425

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép

Tìm thuốc Paracetamol/Codein khác

Tìm thuốc cùng thương hiệu TV.Pharm khác

Thuốc này được bán theo đơn của bác sĩ

Gửi đơn thuốc
Nhà sản xuất

TV.Pharm

NSX

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website chỉ mang tính chất tham khảo.

 Giao nhanh thuốc trong 2H nội thành HCM

Bạn muốn nhận hàng trước 4h hôm nay. Đặt hàng trong 55p tới và chọn giao hàng 2H ở bước thanh toán. Xem chi tiết

Tất cả sản phẩm thay thế

Chỉ dành cho mục đích thông tin. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.

Xem tất cả sản phẩm thay thế

Thông tin sản phẩm

Nội dung sản phẩm

Thành phần

  • Paracetamol: 500mg
  • Codein phosphat hemihydrat: 10mg

Công dụng (Chỉ định)

  • Di-Angesic Codein 10 được chỉ định cho bệnh nhân trên 12 tuổi để giảm đau cấp tính ở mức độ trung bình khi các thuốc giảm đau khác như paracetamol, ibuprofen hoặc aspirin (đơn độc) không có hiệu quả.
  • Giảm đau nửa đầu, đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau lưng, đau khớp hoặc thấp khớp, căng cơ hoặc bong gân và đau thần kinh tọa.

Liều dùng

  • Người lớn: Mỗi lần uống 2 viên, cách 6 giờ uống một lần (nếu cần). Không dùng quá 8 viên/ngày.
  • Trẻ em từ 16 tuổi trở lên: mỗi lần uống 1-2 viên, cách 6 giờ uống một lần (nếu cần). Không dùng quá 8 viên/ngày.
  • Trẻ em từ 12 đến 15 tuổi: mỗi lần uống 1 viên, cách 6 giờ uống một lần (nếu cần). Không dùng quá 4 viên/ngày.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Không được khuyến cáo sử dụng.
  • Người già và người suy nhược: Thận trọng, liều có thể giảm một nửa so với liều người lớn, sau đó có thể điều chỉnh theo đáp ứng của người bệnh và mức độ đau.

Cách dùng

  • Dùng bằng đường uống.
  • Thời gian sử dụng không quá 3 ngày và trong trường hợp không đạt hiệu quả giảm đau, bệnh nhân/người chăm sóc bệnh nhân nên đến gặp bác sĩ để được tư vấn

Quá liều

  • Paracetamol: Triệu chứng quá liều trong 24 giờ đầu là xanh xao, buồn nôn, nôn, chán ăn và đau bụng. Tổn thương gan có thể xuất hiện sau 12-48 giờ. Xử trí bằng cách dùng than hoạt (trong 1 giờ đầu) và dùng thuốc giải độc N-acetylcystein.
  • Codein: Gây ức chế thần kinh trung ương bao gồm cả ức chế hô hấp. Xử trí bằng cách điều trị triệu chứng, có thể dùng than hoạt và dùng naloxon nếu có hôn mê hoặc suy hô hấp.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Suy hô hấp cấp.
  • Suy gan, suy thận nặng.
  • Bệnh nhân hôn mê.
  • Chống chỉ định ở những bệnh nhân dùng thuốc ức chế enzym monoamine oxidase hoặc những bệnh nhân đã dùng thuốc này trong vòng hai tuần trước đó
  • Người bệnh mang gen chuyển hóa thuốc qua CYP2D6 siêu nhanh.
  • Không sử dụng để giảm đau cho trẻ em (0-18 tuổi) vừa thực hiện cắt amidan và/hoặc nạo VA.
  • Không dùng thuốc cho trẻ em có vấn đề về thở, bao gồm các bệnh về thần kinh cơ, các bệnh về tim hoặc hô hấp nặng, nhiễm khuẩn hô hấp, đa chấn thương hoặc vừa trải qua phẫu thuật lớn.
  • Phụ nữ có thai và cho con bú.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Rất hiếm gặp: phản ứng nghiêm trọng trên da.
  • Chưa biết tần suất: Giảm tiểu cầu, mất bạch cầu hạt, sốc phản vệ, co thắt phế quản, rối loạn chức năng gan, lệ thuộc thuốc khi dùng liều cao kéo dài, táo bón, buồn nôn, nôn, chóng mặt, đau đầu, buồn ngủ.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác với các thuốc khác

Paracetamol:

  • Sử dụng liều cao và kéo dài paracetamol có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông máu của marin và các dẫn chất indandion.
  • Cần chú ý đến khả năng gây hạ thân nhiệt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenthiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Uống rượu quá nhiều và lâu ngày có thể làm tăng nguy cơ độc tính trên gan của paracetamol.
  • Các thuốc chống co giật (phenyntoin, barbiturat, carbamazepin…) gây cảm ứng enzym ở microsom gan, có thể làm tăng độc tính hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
  • lsoniazid và các thuốc chống lao làm tăng độc tính trên gan của paracetamol.
  • Colestyramin làm giảm hấp thu paracetamol.
  • Probenecid có thể làm giảm đào thải paracetamol và làm tăng thời gian nửa đời trong huyết tương của paracetamol.

Codein:

  • Tác dụng giảm đau của codein tăng lên khi phối hợp với aspirin và paracetamol, nhưng giảm hoặc mất tác dụng bởi quinidin.
  • Codein làm giảm chuyển hóa cyclosporin do ức chế enzym cytochrom P450.
  • Khi dùng đồng thời codein với các thuốc giảm đau opioid, rượu, thuốc gây mê, thuốc trấn tĩnh, thuốc an thần và thuốc ngủ, thuốc chống trầm cảm ba vòng, thuốc ức chế monoamin oxidase, và các thuốc ức chế thần kinh trung ương khác có nguy cơ tăng tác dụng ức chế thần kinh trung ương.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell.
  • Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân suy gan hoặc suy thận.
  • Không khuyến cáo dùng đồng thời với các chế phẩm khác có chứa paracetamol hoặc codein.
  • Chuyển hóa CYP2D6: Codein được chuyển hóa thành morphin qua enzym gan CYP2D6. Nếu thiếu hụt một phần hoặc toàn bộ enzym  này, bệnh nhân sẽ không đạt được hiệu quả điều trị phù hợp. Bệnh nhân mang gen chuyển hóa mạnh hoặc siêu nhanh sẽ có nguy cơ xảy ra các phản ứng có hại do ngộ độc opioid cao hơn.

Phụ nữ mang thai và cho con bú

  • Phụ nữ mang thai: Nên tránh sử dụng trong thời kỳ mang thai, trừ khi có chỉ định của bác sĩ.
  • Phụ nữ cho con bú: Không được khuyến cáo dùng cho phụ nữ cho con bú.

Người lái xe và vận hành máy móc

  • Thận trọng khi dùng thuốc này cho người lái xe, vận hành máy móc vì thuốc có thể làm suy giảm chức năng nhận thức.

Bảo quản

  • Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.
Xem thêm nội dung
Bình luận của bạn
Đánh giá của bạn:
*
*
*
 Captcha

Tại sao chọn chúng tôi

8 Triệu +

Chăm sóc hơn 8 triệu khách hàng Việt Nam.

2 Triệu +

Đã giao hơn 2 triệu đơn hàng đi toàn quốc

18.000 +

Đa dạng thuốc, thực phẩm bổ sung, dược mỹ phẩm.

100 +

Hơn 100 điểm bán và hệ thống liên kết trên toàn quốc

NHÀ THUỐC MINH CHÂU

  • 354 Nguyễn Văn Công, Phường Hạnh Thông (Phường 3, Gò Vấp), TP.HCM   Đường đi

CSKH: 08 1900 8095 - 08 9939 1368 (VN)
CALL CENTER: 0818 55 66 68 (Call Center For Foreigner)
Email: htnhathuocminhchau@gmail.com
Website: www.nhathuocminhchau.com

Đã xác nhận

© Bản quyền thuộc về nhathuocminhchau.com

Công ty TNHH Thương Mại Y Tế Xanh _ GPKD số 0316326671 do Sở KH và ĐT TP Hồ Chí Minh cấp ngày 16/06/2020 _ GĐ/Sở hữu website Trần Văn Quang. Địa chỉ: 2/8 Nguyễn Văn Công, Phường Hạnh Thông, TP.HCM

Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.
Sản phầm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

*** Website nhathuocminhchau.com không bán lẻ dược phẩm trên Online, mọi thông tin trên website nhằm cung cấp thông tin tham khảo sản phẩm. Website hoạt đồng dưới hình thức cung cấp thông tin tham khảo cho nhân sự trong hệ thống và là nơi Người dân tham thảo thông tin về sản phẩm.