Epfepara Codeine Mediplantex 2 vỉ x 10 viên (Paracetamol Codein)

Mã SP: 4115

* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian
** Giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm

30 ngày trả hàng Xem thêm

 Các sản phẩm được đóng gói và bảo quản an toàn.

#4115
Epfepara Codeine Mediplantex 2 vỉ x 10 viên (Paracetamol + Codein)
5.0/5

Số đăng ký: 893100690124

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép
Giá bán:
0 đ

Tìm thuốc Paracetamol/Codein khác

Tìm thuốc cùng thương hiệu Mediplantex khác

 Giao nhanh thuốc trong 2H nội thành HCM

Bạn muốn nhận hàng trước 4h hôm nay. Đặt hàng trong 55p tới và chọn giao hàng 2H ở bước thanh toán. Xem chi tiết

Tất cả sản phẩm thay thế

Chỉ dành cho mục đích thông tin. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.

Xem tất cả sản phẩm thay thế

Thông tin sản phẩm

Nội dung sản phẩm

Thành phần

  • Acetaminophen (Paracetamol): 500mg
  • Codeine phosphate: 15mg

Công dụng (Chỉ định)

  • Giảm đau, hạ sốt, chống viêm, chữa ho.
  • Điều trị các chứng đau vừa và nặng hoặc đã dùng Aspirin hoặc Acetaminophen mà không đỡ, đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau nhổ răng, đau dây thần kinh hông.

Liều dùng

Người lớn, trẻ em từ 15 tuổi trở lên:

  • Liều thông thường 1 - 2 viên/lần tùy theo mức độ đau, 1 - 3/lần mỗi ngày.
  • Khoảng cách giữa các lần uống tối thiểu là 4 giờ.
  • Trường hợp suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin < 10 ml/phút) khoảng cách giữa các lần thuốc tối thiểu là 8 giờ.

Cách dùng

  • Dùng đường uống.

Quá liều

  • Chưa có báo cáo.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Trẻ em dưới 15 tuổi, mẫn cảm với Acetaminophen và Codein, suy tế bào gan, suy hô hấp.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Ban da và các phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra (Thường là ban đỏ hoặc mày đay).
  • Ít gặp buồn nôn, nôn.
  • Thường gặp: Đau đầu, chóng mặt, khát và có cảm giác khác lạ.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác với các thuốc khác

  • Chưa có báo cáo.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Không sử dụng với bệnh nhân có bệnh mãn tính ở đường hô hấp. Nếu muốn sử dụng phải hỏi ý kiến bác sĩ.
  • Trong trường hợp tăng áp lực nội sọ, cần chú ý thuốc này làm tăng nguy cơ tăng áp.
  • Báo cho vận động viên biết thuốc này có chứa hoạt chất có thể gây dương tính khi test doping.

Phụ nữ mang thai và cho con bú

  • Tránh dùng cho phụ nữ có thai 3 tháng đầu và trong thời gian cho con bú.

Người lái xe và vận hành máy móc

  • Cần thận trọng khi sử dụng.

Bảo quản

  • Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.
Xem thêm nội dung
Bình luận của bạn
Đánh giá của bạn:
*
*
*
 Captcha

Tại sao chọn chúng tôi

8 Triệu +

Chăm sóc hơn 8 triệu khách hàng Việt Nam.

2 Triệu +

Đã giao hơn 2 triệu đơn hàng đi toàn quốc

18.000 +

Đa dạng thuốc, thực phẩm bổ sung, dược mỹ phẩm.

100 +

Hơn 100 điểm bán và hệ thống liên kết trên toàn quốc

NHÀ THUỐC MINH CHÂU

  • 354 Nguyễn Văn Công, Phường Hạnh Thông (Phường 3, Gò Vấp), TP.HCM   Đường đi

CSKH: 08 1900 8095 - 08 9939 1368 (VN)
CALL CENTER: 0818 55 66 68 (Call Center For Foreigner)
Email: htnhathuocminhchau@gmail.com
Website: www.nhathuocminhchau.com

Đã xác nhận

© Bản quyền thuộc về nhathuocminhchau.com

Công ty TNHH Thương Mại Y Tế Xanh _ GPKD số 0316326671 do Sở KH và ĐT TP Hồ Chí Minh cấp ngày 16/06/2020 _ GĐ/Sở hữu website Trần Văn Quang. Địa chỉ: 2/8 Nguyễn Văn Công, Phường Hạnh Thông, TP.HCM

Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.
Sản phầm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

*** Website nhathuocminhchau.com không bán lẻ dược phẩm trên Online, mọi thông tin trên website nhằm cung cấp thông tin tham khảo sản phẩm. Website hoạt đồng dưới hình thức cung cấp thông tin tham khảo cho nhân sự trong hệ thống và là nơi Người dân tham thảo thông tin về sản phẩm.